1978 Skógarhólar

Stóđhestar međ afkvćmum Stallions with offspring Hengste mit Nachzucht 1. Sörli 653 frá Sauđárkróki 14 v. brúnn. F.: Fengur 457 frá Eiríksstöđum. M.: Síđa

1978 Skógarhólar

Stóðhestar með afkvæmum
Stallions with offspring
Hengste mit Nachzucht
1. Sörli 653 frá Sauðárkróki
14 v. brúnn.
F.: Fengur 457 frá Eiríksstöðum.
M.: Síða 2794 frá Sauðárkróki.
Eig.: Sveinn Guðmundsson, Sauðárkróki.
Aðaleink.: 8,11.

2. Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
11 v. rauðbl.
Eig.: Sigurður Haraldsson, Kirkjubæ.
Aðaleink.: 8,09.

3. Stjarni 610 frá Bóluhjáleigu.
18 v. rauðstj.
F.: Lýsingur frá Bóluhjáleigu.
M.: Rauðka frá Bóluhjáleigu.
Eig.: Sigurbjörn Eiríksson, Stóra-Hofi.
Aðaleink.: 8,05.

Stóðhestar - 6 vetra og eldri
Stallions - 6 yrs +
Hengste - 6 jährig +
1. Náttfari 776 frá Ytra-Dalsgerði.
8 v. brúnn.
F.: Sörli 653 frá Sauðárkróki.
M.: Elding 4432 frá Ytra-Dalsgerði.
Eig.: Sigurbjörn Eiríksson, Stóra-Hofi.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 9,08.
Aðaleink.: 8,54.

2. Sörli 876 frá Stykkishólmi.
6 v. jarpur.
F.: Sörli 653 frá Sauðárkróki.
M.: Þota 3101 frá Innra-Leiti.
Eig.: Jónas Þorsteinsson, Ytri-Kóngsbakka.
Sköpul.: 7,90.
Hæfil.: 8,37.
Aðaleink.: 8,18.

3. Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
11 v. rauðbl.
F.: Hylur 721 frá Kirkjubæ.
M.: Von 2791 frá Kirkjubæ.
Eig.: Sigurður Haraldsson, Kirkjubæ.
Sköpul.: 8,20. Hæfil.: 8,11.
Aðaleink.: 8,16.

Stóðhestar - 5 vetra
Stallions - 5 yrs
Hengste - 5 jährig
1. Gáski 920 frá Hofsstöðum.
Gráskjóttur.
F.: Hrímnir 585 frá Vilmundarstöðum.
M.: Freyja 3204 frá Hofsstöðum.
Eig.: Kristfríður Björnsdóttir, Hofsstöðum.
Sköpul.: 8,10.
Hæfil.: 8,53.
Aðaleink.: 8,32.

2. Þröstur 908 frá Kirkjubæ.
Rauðbl. F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: Glóð frá Kirkjubæ.
Eig.: Stóðhestastöð B.Í. Litla-Hrauni.
Sköpul.: 8,10.
Hæfil.: 8,05.
Aðaleink.: 8,08.

3. Andvari 922 frá Sauðárkróki.
Brúnn
F.: Blossi 800 frá Sauðárkróki.
M.: Hrafnkatla 3526 frá Sauðárkróki.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 8,02.
Aðaleink.: 8,01.

Stóðhestar - 4 vetra
Stallions - 4 yrs
Hengste - 4 jährig
1. Hlynur 910 frá Hvanneyri.
Rauðbl.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: Flugsvinn 3513 frá Hvanneyri.
Eig.: Sigurborg Jónsdóttir, Báreksstöðum.
Sköpul.: 8,20.
Hæfil.: 7,87.
Aðaleink.: 8,04.

2. Freyr 881 frá Flugumýri.
Jarpur.
F.: Kolskeggur frá Flugumýri.
M.: Assa frá Flugumýri.
Eig.: Sigurður Ingimarsson, Flugumýri.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 7,78.
Aðaleink.: 7,87.

3. Fáfnir 897 frá Fagranesi.
Brúnn.
F.: Hrafn 802 frá Holtsmúla.
M.: Brúnka frá Flugumýri.
Eig.: Jón Eiríksson, Fagranesi.
Sköpul.: 7,90.
Hæfil.: 7,77.
Aðaleink.: 7,84.

Hryssur með afkvæmum
Mares - offspring
Stuten - Nachzucht
1. Fjöður 2628 frá Tungufelli.
26 v. jarpskjótt.
F.: Randver 355 frá Reykjavík.
M.: Bleik 2453 frá Tungufelli.
Eig.: Ester Guðmundsdóttir, Laugarvatni.
Aðaleink.: 8,18.

2. Stjarna 3335 frá Kirkjubæ.
22 v. brúntvístj.
F.: Randver 358 frá Svaðastöðum.
M.: Tinna frá Kirkjubæ.
Eig.: Elías Kristjánsson, Reykjavík.
Aðaleink.: 7,82.

3. Drottning 3241 frá Reykjum.
17 v. bleik.
F.: Nökkvi 260 frá Hólmi.
M.: Venus 2870 frá Reykjum.
Eig.: Jón M. Guðmundsson, Reykjum.
Aðaleink.: 7,80.

Hryssur - 6 vetra og eldri
Mares - 6 yrs +
Stuten - 6 jährig +
1. Snælda 4154 frá Árgerði.
10 v. jörp
F.: Drengur frá Litla-Garði.
M.: Litla-Jörp 4425 frá Árgerði.
Eig.: Magni Kjartansson, Árgerði.
Sköpul.: 8,30.
Hæfil.: 8,38.
Aðaleink.: 8,34.

2. Sunna 3558 frá Kirkjubæ.
9 v. rauðtvístj.
F.: Hylur 721 frá Kirkjubæ.
M.: Kempa frá Kirkjubæ.
Eig.: Guðmundur Gíslason, Torfastöðum.
Sköpul.: 8,30.
Hæfil.: 8,35.
Aðaleink.: 8,33.

3. Rakel 4288 frá Kirkjubæ.
7 v. rauðbl.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: Svala frá Kirkjubæ.
Eig.: Sigurður Haraldsson, Kirkjubæ.
Sköpul.: 8,20.
Hæfil.: 8,40.

Hryssur - 5 vetra
Mares - 5 yrs
Stuten - 5 jährig
1. Elding 4595 frá Höskuldsstöðum.
Rauð.
F.: Neisti 587 frá Skollagróf.
M.: Lögmanns-Grána 4149 frá Brennihól.
Eig.: Sigurður Snæbjörnsson, Höskuldsstöðum.
Sköpul.: 8,20.
Hæfil.: 8,30.
Aðaleink.: 8,25.

2. Brynja 4734 frá Torfastöðum.
Brúnstj.
F.: Fáfnir 747 frá Laugarvatni.
M.: Rás 3666 frá Skálholti.
Eig.: Guðmundur Þ. Gíslason, Torfastöðum.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 8,38.
Aðaleink.: 8,19.

3. Gletting 4725 frá Stóra-Hofi.
Móálótt.
F.: Hrafn 737 frá Kröggólfsstöðum.
M.: Gletta frá Uxahrygg.
Eig.: Sigurbjörn Eiríksson, Álfsnesi.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 8,32.
Aðaleink.: 8,16.
Gæðingar

A flokkur gæðinga
A Class gæðingar (five gait)
A Klasse gæðingar (Fünfgang)
1. Skúmur frá Stórulág Eink. 8,94
16 v. brúnn.
F.: Sleipnir 539 frá Miðfelli.
M.: Jörp 3349 frá Stórulág.
Eig. og kn.: Sigfinnur Pálsson, Stórulág.

2. Frami frá Kirkjubæ Eink. 8,86
6 v. rauðbl.
F.: Ljúfur 719 frá Kirkjubæ.
M.: Brúnka frá Hofsstaðaseli.
Eig. og kn.: Skúli Steinsson, Eyrarbakka.

3. Garpur frá Oddsstöðum Eink. 8,84
8 v. brúnn
F.: Faxi frá Oddsstöðum.
M.: Litla-Rauðka frá Oddsstöðum
Eig.: Hörður G. Albertsson, Reykjavík.
Kn.: Sigurbjörn Bárðarson.

4. Óðinn frá Kolkuósi Eink. 8,78
14 v. brúnn.
F.: Léttir frá Kolkuósi.
M.: Brúnka frá Kolkuósi.
Eig.: Gunnar Jakobsson, Akureyri.
Kn.: Reynir Aðalsteinson.

5. Penni frá Skollagróf Eink. 8,76
8 v. rauðstj.
F.: Neisti 587 frá Skollagróf.
M.: frá Skollagróf.
Eig. og kn.: Reynir Aðalsteinsson, Sigmundarstöðum.

6. Þytur frá Hamarsheiði Eink. 8,72
10 v. rauður.
F.: Skelkur frá Hæli
M.: Fluga frá Hamarsheiði.
Eig. og kn.: Sigfús Guðmundsson, Hamarsheiði.

7. Svipur frá Veðramóti Eink. 8,66
7 v. brúnn.
F.: Sörli frá Sauðárkróki.
M.: Harpa.
Eig. Sigurður Adólfsson, Hafnarfirði.
Kn.: Trausti Þór Guðmundsson.

8. Ljúfur frá Kirkjubæ Eink. 8,64
20 v. rauðbl.
F.: Ljúfur 353 frá Blönduósi.
M.: Blesa frá Kirkjubæ.
Eig.: Hörður G. Albertsson, Hafnarfirði.
Kn.: Sigurbjörn Bárðarson.

9. Logi frá Miðsitju Eink. 8,60
12 v. rauðbl.
F.: Hæringur frá Miðsitju.
M.: Bletta frá Miðsitju.
Eig. og kn.: Þorvaldur Ágústsson, Hvolsvelli.

10. Glófaxi frá Hólmlátri Eink. 8,58
12 v. rauðglófextur.
F.: Blöndal 669 frá Stafholti.
M.: Sóta frá Hólmlátri.
Eig.: Hansa Jónsdóttir, Stykkishólmi.
Kn.: Högni Bæringsson.

B flokkur gæðinga
B Class gæðingar (four gait)
B Klasse gæðingar (Viergang)
1. Hlynur frá Akureyri Eink. 9,16
8 v. brúnn.
F.: Sörli 653 frá Sauðárkróki.
M.: Elding 4675 frá Bringu.
Eig.: Reynir Björgvinsson, Bringu.
Kn.: Eyjólfur Ísólfsson.

2. Brjánn frá Sleitustöðum Eink. 8,98
8 v. brúnsstj.
F.: Þokki frá Viðvík.
M.: Jörp frá Sleitustöðum.
Eig.: Hörður G. Albertsson, Hafnarfirði.
Kn.: Sigurbjörn Bárðarson.

3. Náttfari frá Fornustekkum Eink. 8,78
11 v. brúnn.
F.: Forni frá Fornustekkum.
M.: Nótt frá Fornustekkum.
Eig.: Guðmundur Jónsson, Höfn.
Kn.: Reynir Aðalsteinsson.

4. Tígull frá Holti Eink. 8,60
11 v. brúnskj. Ætt frá Holti.
Eig.: Magnús Leópoldsson, Hreðavatnsskála.
Kn.: Sveinn Hjörleifsson.

5. Hannibal frá Stóra-Hofi Eink. 8,58
7 v. leirljós.
F.: Stjarni 610 frá Bóluhjáleigu.
M.: Sunna frá Oddhóli.
Eig.: Sigurbjörn Eiríksson, Stóra-Hofi.
Kn.: Albert Jónsson.

6. Glaumur frá Vindási Eink. 8,54
8 v. rauður.
F.: Stjarni 610 frá Bóluhjáleigu.
M.: Drífa frá Vindási.
Eig.: Sigurbjörg Sigurbjörnsdóttir, Reykjavík.
Kn.: Eyjólfur Ísólfsson.

7. Skjóni frá Kyljuholti Eink. 8,52
9 v. brúnskj.
F.: Skjanni.
M.: Fluga.
Eig.: Einar Jensson, Mánagarði.
Kn.: Benedikt Þorbjörnsson.

8. Blesi frá Bjarnastöðum Eink. 8,50
5 v. rauðbl.
F.: Höttur frá Bjarnastöðum.
M.: Toppa frá Bjarnastöðum.
Eig. og kn.: Maren Árnason, Ásláksstöðum.

9-10. Gustur frá Vallanesi Eink. 8,46
11 v. rauðbl.
Eig. og kn.: Jón Guðmundsson, Akranesi.

9-10. Ljósfari úr Skagafirði Eink. 8,46
14 v. grár.
Eig. og kn.: Sigurður Sæmundsson, Hafnarfirði.

Unglingaflokkur (10-12 ára)
Youth class (10-12 yrs)
Jugendklasse (10-12 Jahre)
1. Ester Harðardóttir 8,20 á Blesa.
2. Guðmundur Sigfússon 8,16 á Kjána.
3. Styrmir Snorrason 8,13 á Stjarna.
4. Tómas Ragnarsson 8,00 á Gauta.
5. Valgerður Gunnarsdóttir 7,93 á Brönu.
6. Jóhanna Hreinsdóttir 7,80 á Austra.
7. Sigurlaug Anna Auðunsdóttir 7,73 á Létti.
8-9. Dagný Ragnarsdóttir 7,70 á Glotta.
8-9. Elías Þórhallsson 7,70 á Geisla.
10-11. Anný Sigfúsdóttir 7,66 á Blakk.
10-11. Óli Magnússon 7,66 á Freyði.

Unglingaflokkur (13-15 ára)
Youth class (13-15 yrs)
Jugendklasse (13-15 Jahre)
1. Þórður Þorgeirsson 8,63 á Kolka.
2. Þorleifur Sigfússon 8,55 á Hausta.
3. Bjarni Bragason 8,41 á Blendingi.
4. Orri Snorrason 8,36 á Molda.
5. Hreiðar Hugi Hreiðarsson 8,27 á Eylands-Blesa.
6. Atli Guðmundsson 8,25 á Blakk.
7. Leifur Bragason 8,16 á Boða.
8. Páll Gunnarsson 7,97 á Mugg.
9. Ásta Sigurjónsdóttir 7,88 á Sval.
10. Stefán Jónsson 7,86 á Mósa.

Tölt - score
1. Eyjólfur Ísólfsson 114, Reykjavík með Hlyn.
2. Þorvaldur Ágústsson 89, Hvolsvelli með Byl 892.
3. Sigurbjörn Bárðarson 86, Reykjavík með Brján
4. Sigfús Guðmundsson 87, V-Geldingaholti með Þyt.
5. Guðbjörg Sveinsdóttir 96, Reykjavík með Glaum.

Gæðingaskeið
Pace - gæðingar
Pass - gæðingar
1. Reynir Aðalsteinsson 89
Sigmundarstöðum með Penna.

2. Trausti Þór Guðmundsson 79
Reykjavík með Villing.

3. Ingimar Ingimarsson 73
Sauðárkróki með Glófaxa.

Kappreiðar / Race

250 metra skeið
Pace - 250 m
Pass 250 m
1. Fannar frá Skeiðháholti 23,0
11 v. bleikál.
Eig.: Hörður G. Albertsson, Hafnarfirði.
Kn.: Aðalsteinn Aðalsteinsson.

2. Ölver frá Akureyri 23,5
8 v. rauður.
Eig.: Haraldur Guðmundsson, Akureyri.
Kn.: Jóhann Þorsteinsson.

3. Vafi frá Hofsstaðaseli 23,6
11 v. jarpur.
Eig. og kn.: Erling Sigurðsson, Reykjavík.

250 m unghrossahlaup:
1. Kóngur frá Stafholtsveggjum 18,1
6 v. moldóttur.
Eig.: Jóhannes Jóhannesson, Ásum.
Kn.: Einar Örn Karelsson.

2. Stormur frá Árnanesi 18,2
6 v. rauðstj.
Eig. og kn.: Hafþór Hafdal, Hafnarfirði.

3. Snegla 5034 frá Stórulág 18,4
5 v. rauð.
Eig. Sigfinnur Pálsson, Stórulág.
Kn.: Svanur Guðmundsson.

350 m stökk
Gallop - 350 m
Galopp - 350 M
1. Nös 4482 frá Urriðavatni 24,5
9 v. brúnbl.
Eig.: Jón Ólafsson, Urriðavatni.
Kn.: Stefán Sturla Sigurjónsson.

2. Gjálp 4440 frá Höskuldsstöðum 24,7
7 v. brúnskj.
Eig.: Gylfi Þorkelsson og Þorkell Bjarnason, Laugarvatni.
Kn.: Gunnar Sigurðsson.

3-4. Blesa frá Hvítárholti 25,1
8 v. rauðbl.
Eig.: Sigurður Bjarnason, Hlemmiskeiði.
Kn.: Þorleifur Sigfússon.

3-4. Mæja 4619 frá Skáney 25,1
8 v. rauðstj.
Eig.: María Traustadóttir, Reykjavík.
Kn.: Jósep Valgarð.

800 m stökk
Gallop - 800 m
Galopp - 800 M
1. Gustur frá Efra-Hvoli 63,2
9 v. bleikur.
Eig.: Björn Baldursson, Reykjavík.
Kn.. Valdimar Guðmundsson.

2. Mósi frá Vindási 63,4
7 v. mósóttur.
Eig.: Valmundur Gíslason, Flagbjarnarholti.
Kn.: Ingimar Ísleifsson.

3. Frúar-Jarpur frá Bjólu 64,3
10 v. jarpur.
Eig.: Unnur Einarsdóttir, Hellu.
Kn.: Þórður Þorgeirsson.

1.500 m brokk
1.500 m trot
1.500 M Trab
1. Funi frá Jörfa 3.02,5
13 v. mógrár.
Eig. og kn.: Marteinn Valdimarsson.

2. Blesi frá Miðey 3.06,9
13 v. rauðbl.
Eig. og kn.: Valdimar Guðmundsson, Reykjavík.

3. Gráni frá Garðsauka 3.09,2
13 v. grár.
Eig.: Friðrik Ragnarsson, Mörk.
Kn.: Jón Jónsson.

Landsmót hestamanna

Reykjavík 1. júlí - 8. júlí 2018