1982 Vindheimamelar

Stˇ­hestar me­ afkvŠmum - hei­ursver­laun Stallions - Honorary prize for offspring Hengste - Ehrung fŘr Nachzucht 1. Hrafn 802 frß Holtsm˙la, Skag. 14 v.

1982 Vindheimamelar

Stóðhestar með afkvæmum - heiðursverðlaun
Stallions - Honorary prize for offspring
Hengste - Ehrung für Nachzucht
1. Hrafn 802 frá Holtsmúla, Skag.
14 v. brúnstjörnóttur.
Eig.: Félagsbúið Holtsmúla, Skagafirði.
F.: Snæfaxi 663 frá Páfastöðum, Skag.
M.: Jörp 3781 frá Holtsmúla.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 8,12.
Hæfil.: 8,26.
Aðaleink.: 8,19.

2. Þáttur 722 frá Kirkjubæ, Rang.
15 v. rauðblesóttur, leistóttur.
Eig.: Hrossaræktarsamband Skagfirðinga.
F.: Hylur 721 frá Kirkjubæ, Rang.
M.: Von 2791 frá Kirkjubæ, Rang.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 8,17.
Hæfil.: 8,16.
Aðaleink.: 8,17.

Stóðhestar með afkvæmum - fyrstu verðlaun
Stallions - 1st Prize for offspring
Nachzuchtehrung  - 1. Platz
1. Ófeigur 818 frá Hvanneyri, Borg.
14 v. brúnstjörnóttur
Eig.: Hrsb. Vesturlands.
F.: Hrafn 583 frá Árnanesi, A-Skaft.
M.: Skeifa 2799 frá Kirkjubæ, Rang.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 7,90.
Hæfil.: 8,34.
Aðaleink.: 8,12.

2. Penni 702 frá Árgerði, Saurbæjarhr. Eyjaf.
18 v. jarpur.
Eig.: Magni Kjartansson, Árgerði, Saurbæjarhr.
F.: Goði 472 frá Álftagerði, Skag.
M.: Sóta frá Y-Löngumýri, A-Hún.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 8,13.
Aðaleink.: 8,07.

3. Kolbakur 730 frá Gufunesi, Kjósarsýslu
14 v. jarpur.
Eig.: Hrsb. Suðurlands.
F.: Óðinn 668 frá Gufunesi, Kjósars.
M.: Perla 3084 frá Gufunesi, Kjósars.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 7,94.
Hæfil.: 8,14.
Aðaleink.: 8,04.

Stóðhestar - 6 vetra og eldri
Stallions - 6 yrs +
Hengste - 6 jährig +
1. Leistur 960 frá Álftagerði.
6 v. rauðstjórnóttur.
F.: Fákur 807 frá Akureyri.
M.: Elding 3820 frá Kýrholti, Skag.
Eig.: Hrsb. Skagfirðinga.
Sköpul.: 8,23.
Hæfil.: 8,38.
Aðaleink.: 8,31.

2. Hervar 963 frá Sauðárkróki.
6 v. rauður.
F.: Blossi 800 frá Sauðárkróki.
M.: Hervör 4647 frá Sauðárkróki
Eig.: Sveinn Guðmundsson, Sauðárkróki.
Sköpul.: 7,95. Hæfil.: 8,58. Aðaleink.: 8,27.

3. Freyr 931 frá Akureyri.
F: Svipur 385, Akureyri
M: Bára 4418, Akureyri
Eig.: Þorsteinn Jónsson, Akureyri
B: 7,96  H: 8,47  A: 8,21

Stóðhestar - 5 vetra
Stallions - 5 yrs
Hengste - 5 jährig
1. Mergur 961 frá Syðra-Skörðugili.
F: Stormur 902, Eiðum.
M: Sara 3211, Hesti
Eig.: Einar E. Gíslason, Syðra-Skörðugili
B: 7,76
H: 8,42
A: 8,09

2. Feykir 962 frá Hafsteinsstöðum.
F: Rauður 618, Kolkuósi
M: Toppa 4960, Hafsteinsstöðum
Eig.: Skafti Steinbjörnsson, Hafsteinsstöðum
B: 8,11
H: 7,97
A: 8,04

3. Eiðfaxi 958 frá Stykkishólmi.
F: Leiknir 875, Svignaskarði
M: Þota 3201, Innra-Leiti.
Eig.: Leifur Kr. Jóhannesson, Stykkishólmi
B: 7,93
H: 8,15
A: 8,04

Stóðhestar - 4 vetra
Stallions - 4 yrs
Hengste - 4 jährig
1. Höður 954 frá Hvoli.
Rauðjarpur.
F.: Náttfari 776 frá Ytra-Dalsgerði, Eyjaf.
M.: Púma 4255 frá Arabæ, Árn.
Eig.: Bjarni E. Sigurðsson og Kristín Björg Jónsdóttir, Hvoli.
Sköpul.: 7,93.
Hæfil.: 8,18.
Aðaleink.: 8,06.

2. Vinur 953 frá Kotlaugum.
Brúnn.
F.: Sörli 653 frá Sauðárkróki.
M.: Pandra frá Unnarholtskoti, Árn.
Eig.: Sigurður Kristmundsson, Kotlaugum.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 8,07.
Aðaleink.: 8,04.

3. Hólmi 959 frá Stykkishólmi.
Gráblesóttur.
F.: Hlynur 910 frá Hvanneyri, Borg.
M.: Þota 3201 frá
Innra-Leiti, Snæf.
Eig.: Stóðhestastöð Búnaðarfélags Íslands.
Sköpul.: 7,80.
Hæfil.: 7,98.
Aðaleink.: 7,89.

Hryssur með afkvæmum
Mares - offspring
Stuten - Nachzucht
1. Hrafnhetta 3791 frá Sauðárkróki.
14 v. brúnskjótt.
F.: Eyfirðingur 654 frá Akureyri.
M.: Síða 2794 frá Sauðárkróki.
Eig.: Guðmundur Sveinsson, Sauðárkróki.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 8,08.
Hæfil.: 8,04.
Aðaleink.: 8,06.

2. Árna-Skjóna 4436 frá Jódísarstöðum.
22 v. brúnskjótt.
F.: Brúnskjóni frá Munkaþverá, Eyjaf.
M.: Litla-Jörp frá Jódísarstöðum, Eyjaf.
Eig.: Árni Sigurðsson, Höskuldsstöðum.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 7,97.
Hæfil.: 8,01.
Aðaleink.: 7,99.

3. Fluga 3103 frá Sauðárkróki.
24 v. brún.
F.: Fengur 457 frá Eiríksstöðum, A-Hún.
M.: Ragnars-Brúnka 2719 frá Sauðárkróki.
Eig.: Sveinn Guðmundsson, Sauðárkróki.
Meðaleinkunn:
Sköpul.: 7,74.
Hæfil.: 8,12.
Aðaleink.: 7,98.

Hryssur - 6 vetra og eldri
Mares - 6 yrs +
Stuten - 6 jährig +
1. Perla 4889 frá Kaðalsstöðum.
7 v. jörp.
F.: Ófeigur 818 frá Hvanneyri, Borg.
M.: Skjóna 4077 frá Kaðalsstöðum, Borg.
Eig.: Bragi Andrésson, Hellu.
Sköpul.: 7,80.
Hæfil.: 8,80.
Aðaleink.: 8,30.

2. Sera 5017 frá Eyjólfsstöðum
6 v. grá.
F.: Neisti 587 frá Skollagróf, Árn.
M.: Perla frá Eyjólfsstöðum, S-Múl.
Eig.: Björn Ingi Stefánsson, Eyjólfsstöðum.
Sköpul.: 8,03.
Hæfil.: 8,53.
Aðaleink.: 8,28.

3. Svala 4633 frá Glæsibæ.
8 v. grá. F.: Hrafn 802 frá Holtsmúla, Skag.
M.: Svala frá Fjósum, A-Hún.
Eig.: Ingibjörg Friðriksdóttir, Glæsibæ.
Sköpul.: 8,15.
Hæfil.: 8,37.
Aðaleink.: 8,26.

Hryssur - 5 vetra
Mares - 5 yrs
Stuten - 5 jährig
1. Hátíð 5218 frá Vatnsleysu.
Rauð.
F.: Sleipnir 785 frá Ásgeirsbrekku, Skag.
M.: Vera 4235 frá Ásgeirsbrekkur, Skag.
Eig.: Vatnsleysubúið, Skagafirði.
Sköpul.: 7,88.
Hæfil.: 8,62.
Aðaleink.: 8,25.

2. Ösp 5454 frá Sauðárkróki
Svört.
F.: Júpiter 851 frá Reykjum, Mosfellssveit.
M.: Kápa frá Sauðárkróki.
Eig.: Árni Árnason, Laugarvatni.
Sköpul.: 8,00.
Hæfil.: 838.
Aðaleink.: 8,19.

3. Hylling 5089 frá Kirkjubæ.
Rauðblesótt.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ, Rang.
M.: Kolbrún frá Hofsstaðaseli, Skag.
Eig.: Sigurður Haraldsson, Kirkjubæ.
Sköpul.: 8,12.
Hæfil.: 8,20.
Aðaleink.: 8,16.

Hryssur - 4 vetra
Mares - 4 yrs
Stuten - 4 jährig
1. Þrá 5478 frá Hólum.
Jörp, tvístjörnótt.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ, Rang.
M.: Þerna 4394 frá Hólum, Skag.
Eig.: Kynbótabúið, Hólum.
Sköpul.: 8,50.
Hæfil.: 8,45.
Aðaleink.: 8,48.

2. Djörfung 5483 frá Keldudal.
Jarpblesótt.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ, Rang.
M.: Nös 3791 frá Stokkhólma, Skag.
Eig.: Leifur Þórarinsson, Keldudal.
Sköpul.: 8,08.
Hæfil.: 8,07.
Aðaleink.: 8,08.

3. Litla-Kolla 5413 frá Jaðri II
Svört.
F.: Glaður 852 frá Reykjum.
M.: Kolbrún 3903

A flokkur gæðinga
A Class gæðingar (five gait)
A Klasse gæðingar (Fünfgang)
1. Eldjárn frá Hvassafelli.
Eink.: 8,67
8 v. rauður
F.: Náttfari 776 frá Ytra-Dalsgerði.
M.: Rós frá Hvassaleiti.
Eig.: Ásbjörn Valgeirsson, Skjaldarvík.
Kn.: Albert Jónsson.

2. Fjölnir frá Kvíabekk.
Eink.: 8,69
6 v. brúnn.
F.: Hrafn 802 frá Holtsmúla.
M.: Píla frá Ólafsfirði.
Eig. og kn.: Tómas Ragnarsson, Reykjavík.

3. Sókron frá Sunnuhvoli
Eink.: 8,40
6 v. brúnn.
F.: Bliki frá Hjaltastöðum.
M.: Stjarna frá Sunnuhvoli.
Eig. og kn.: Ingimar Ingimarsson, Hólum, Skag.

4. Hrafn frá Hvítárbakka
Eink.: 8,43
10 v. brúnn.
F.: Ófeigur 818 frá Hvanneyri.
M.: Skvetta frá Hvítárbakka.
Eig. og kn.: Jón Árnason, Akranesi.

5. Sóti frá Kirkjubæ.
Eink.: 8,40
8 v. rauðstjörnóttur.
F.: Glóblesi 700 frá Hindisvík.
M.: Frá Kirkjubæ.
Eig. og kn.: Sigurbjörn Bárðarson, Reykjavík.

6. Glaumur frá Skálholti. Eink.: 8,37
8 v. rauðstjörnóttur.
F.: Gustur frá Hvítanesi.
M.: Irpa frá Skálholti.
Eig.: Þröstur Karlsson, Mosfellssveit.
Kn.: Aðalsteinn Aðalsteinsson.

7. Laski frá Kirkjubæ.
Eink.: 8,37
8 v. rauðblesóttur.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: Menja frá Kirkjubæ.
Eig. og kn.: Maja Loebell, Keflavík.

8. Ögri frá Skipalæk.
Eink.: 8,37
12 v. brúnstjörnóttur.
F.: Svipur 385 frá Akureyri.
M.: Perla 3362 frá Ekkjufelli.
Eig.: Gísli B. Björnsson, Reykjavík.
Kn.: Sigurður Sæmundsson.

9. Þytur frá Hamarsheiði.
Eink.: 8,34
16 v. rauður.
F.: Skelkur frá Hæli.
M.: Fluga.
Eig. og kn.: Sigfús
Guðmundsson, V-Geldingaholti.

10. Kveikur frá Strönd
Eink.: 8,40
7 v. leirljósblesóttur.
F.: Fylkir 707 frá Flögu.
M.: Skálm frá Strönd.
Eig. og kn.: Stefán Pálsson, Kópavogi.

B flokkur gæðinga
B Class gæðingar (four gait)
B Klasse gæðingar (Viergang)
1. Hrímnir frá Hrafnagili.
Eink.: 8,86
7 v. grár.
F.: Mósi frá Hrafnagili.
M.: Steinka 3838 frá Hrafnagili.
Eig. og kn.: Björn Sveinsson, Varmalæk.

2. Vængur frá Kirkjubæ.
Eink.: 8,76
9 v. rauðskjóttur.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: Skjóna frá Kirkjubæ.
Eig. og kn.: Jóhann Friðriksson, Reykjavík.

3. Goði frá Ey.
Eink.: 8,62
10 v. jarpur.
F.: Villingur frá Ey.
M.: Rauðka frá Ey.
Eig.: Jóhannes Elíasson, Reykjavík.
Kn.: Trausti Þór Guðmundsson.

4. Fylkir 898 frá Ytra-Dalsgerði.
Eink.: 8,53
9 v. jarpur.
F.: Náttfari 776 frá Ytra-Dalsgerði.
M.: Elding 4698 frá Ytra-Dalsgerði.
Eig.: Freyja Sigurvinsdóttir, Bringum, Eyjaf.
Kn.: Eyjólfur Ísólfsson.

5. Safír frá Stokkhólmi.
Eink.: 8,40
7 v. svartur.
F.: Gustur 782 frá Dvergasteini.
M.: Bylgja frá Kirkjubæ.
Eig.: Hildur Einarsdóttir, Laugabakka, Mosfellssveit.
Kn.: Aðalsteinn Aðalsteinsson.

6. Skarði 894 frá Skörðugili.
Eink.: 8,67
8 v. brúnn.
F.: Kulur 746 frá Vatnagarði.
M.: Kvika 3341 frá Hesti.
Eig. og kn.: Sigurbjörn Bárðarson, Reykjavík.

7. Haki frá Kirkjubæ.
Eink.: 8,40
7 v. rauðblesóttur.
F.: Þáttur 722 frá Kirkjubæ.
M.: ókunn.
Eig. og kn.: Maja Loebell, Keflavík.

8. Bliki frá Höskuldsstöðum.
Eink.: 8,49
6 v. brúnskjóttur.
F.: Nasi 899 frá Höskuldsstöðum.
M.: Árna-Skjóna
4436 frá Höskuldsstöðum.
Eig.: Benedikt Ólafsson, Akureyri.
Kn.: Freyja Hilmarsdóttir.

9. Frímann frá Súlunesi.
Eink.: 8,43
10 v. rauðblesóttur.
F.: Konna-Bleikur frá Súlunesi.
M.: Rauðka frá Súlunesi.
Eig.: Ólafur Frímann Sigurðsson, Akranesi.

10. Ófeigur frá Skorrastað.
Eink.: 8,40
10 v. jarpur.
F.: H-Blesi 827 frá Skorrastað.
M.: Ljónslöpp frá Skorrastað.
Eig.: Magnús Guðjónsson, Neskaupsstað
Kn.: Einar Ásmundsson.

Unglingaflokkur (13-15 ára)
Youth class (13-15 yrs)
Jugendklasse (13-15 J)
1. Helga Friðriksdóttir
á Flipa frá Kirkjubæ Eink: 8,60

2. Ingunn Reynisdóttir
á Núp frá Kirkjubæ Eink: 8,60

3. Rósa Waagfjörð
á Natan Eink: 8,50

4. Jóhannes Hauksson
á Eik frá Hvoli Eink: 8,42

5. Dagný Ragnarsdóttir
á Frey frá Móeiðarhvoli Eink: 8,40

6. Sævar Haraldsson
á Háf frá Lágafelli Eink: 8,40

7. Þráinn Arngrímsson
á Svarta-Blesa frá Blönduósi Eink: 8,38

8. Baltasar K. Samper
á Keldu 4805 frá Hólum Eink: 8,35

9. Einar Hjörleifsson
á Tvist frá Hofsstöðum Eink: 8,35

10. Hinrik Bragason
á Viðauka frá Garðsauka Eink: 8,35

Barnaflokkur (12 ára og yngri)
Children class (12 yrs and younger)
Kinderklasse (12 Jahre und jünger)
1. Annie B. Sigfúsdóttir
Eink.: 8,70
V-Geldingaholti á Blakk frá V-Geldingaholti.

2. Auður Stefánsdóttir
Eink.: 8,47
Kópavogi, á Elg frá Hólum.

3. Bogi Viðarsson
Eink.: 8,25
Reykjavík, á Blesa frá Kirkjubæ.

4. Guðjón Þ. Mathiesen
Eink.: 8,25
Mosfellssveit, á Baldri frá Svanavatni.

5. Guðmundur S. Ólafsson
Eink.: 8,17
Keflavík, á Æsu.

6. Steinar Adolfsson
Eink.: 8,09
Ólafsvík, á Vin frá Ólafsvík.

7. Íva R. Viðarsdóttir
Eink.: 8,03
Reykjavík, á Skjóna.

8. Haraldur Snorrason
Eink.: 8,00
Selfossi á Smára frá Hjaltastöðum.

9-10. Benjamín Markússon
Eink.: 7,84
Borganesi, á Kviku frá Lækjarkoti.

9-10. Róbert Jónsson
Eink.: 7,84
Reykjavík á Fálka.
Kappreiðar

250 metra skeið
Pace - 250 m
Pass 250 m
1. Villingur frá Möðruvöllum
22,5, 9 vetra brúnn
Eig: Hörður G. Albertsson, Hafnarfirði,
Kn: Aðalsteinn Aðalsteinsson

2. Börkur frá Kvíabekk
22,6, 8 v. Brúnn
Eig: Ragnar Tómasson,
Kn. Tómas Ragnarsson

3. Sproti frá Torfastöðum,
23,3, 7v.bleikálóttur
Eig: Hallgrímur Hallgrímsson,
Kn.Reynir Aðalsteinsson

150 metra skeið
Pace - 150 m
Pass 150 m
1. Torfi frá Hjarðarhaga
14,7, 6v brúnn
Eig: Hörður G. Albertsson, Hafnarfirði,
Kn: Sigurbjörn Bárðarson

2. Fjölnir frá Kvíabekk
15,5, 6v brúnn
Eig og Kn: Tómas Ragnarsson

3. Freisting 5136 frá Austurkoti
15,5, 6v rauðstjörnótt
Eig: Kristbjörg Eyvinsdóttir,
Kn. Gunnar Arnarson

250 m stökk
Gallop - 250 m
Galopp - 250 M
1. Hylling 5588 frá Nýjabæ
17,7, 5 v jörp
Eig: Jóhannes Þ Jónsson, Reykjavík,
Kn. Jón Ó. Jóhannesson

2. Örn fráUxahrygg
17,9 5v brúnsokkóttur
Eig: Hörður G Albertsson, Hafnarfirði,
Kn: María Dóra Þórarinsdóttir

3. Loftur frá Álftagerði
17,9, 6v rauður
Eig. Jón Ingimarsson, Flugumýri,
Kn. Jósafat Jónsson

350 m stökk
Gallop - 350 m
Galopp - 350 M
1. Spóla frá Máskeldu
24,2, 7v brún
Eig Hörður Þ Harðarson,
Kn: María Dóra Þórarinsdóttir

2. Örvar frá Hjaltastöðum
24,5,
Eig: Róbert Jónsson og Halldór Guðmundsson, Reykjavík,
Kn: Anna Dóra Markúsdóttir

3. Sindri frá Ármóti
24,8, 9v rauðglófextur
Eig: Jóhannes Þ Jónsson, Reykjavík,
Kn. JonÓlafur Jóhannesson

800 m stökk
Gallop - 800 m
Galopp - 800 M
1. Cesar frá Björgum
58,1 9v jarpur
Eig: Herbert Ólason Akureyri
Kn: Anna Dóra Markúsdóttir

2. Leó frá Nýjabæ
58,4 9v brúnn
Eig: Baldur Baldursson,
Kn: Jón Ólafur Jóhannesson

3. Þróttur frá Miklabæ
59,9 11 v grár
Eig: Sigurbjörn Bárðarson Reykjavík
Kn: María Dóra Þórarinsdóttir

300 m brokk
300 m trot
300 M Trab
1. Fengur frá ysta-Hvammi
31,0, 11 v jarpur
Eig: Hörður G. Albertsson,
Kn. Sigurbjörn Bárðarson

2. Svarri frá Vífilsdal
34,0 11v brúnn
Eig: María Eyþórsdóttir, Búðardal,
Kn: Marteinn Valdimarsson

3. Burst frá Burstabrekku
34,7, 10v jörp
Eig: Andrés Kristinsson, Kvíabekk,
Kn: Rögnvaldur Sigurðsson

Landsmˇt hestamanna

Hˇlar Ý Hjaltadal 27. j˙nÝ - 3. j˙lÝ 2016