2000 ReykjavÝk

Stˇ­hestar me­ afkvŠmum - hei­ursver­laun Stallions - Honorary prize for offspring Hengste - Ehrung fŘr Nachzucht 1. Orri frß Ů˙fu 86186055., 14 v, br˙nn.

2000 ReykjavÝk

Stóðhestar með afkvæmum - heiðursverðlaun
Stallions - Honorary prize for offspring
Hengste - Ehrung für Nachzucht
1. Orri frá Þúfu 86186055.,
14 v, brúnn. F: Otur frá Sauðárkróki, M: Dama frá Þúfu.
Dæmd afkvæmi 137, Stig samtals: 135
Juged offsprings: 137, Total score: 135

2. Kolfinnur frá Kjarnholtum I,81187020,
19v, jarpur, F: Hrafn frá Holtsmúla, M: Glókolla frá Kjarnholtum.
Dæmd afkvæmi 88, stig samtals: 121
Juged offsprings: 88, Total score: 121

Stóðhestar með afkvæmum - fyrstu verðlaun
Stallions - 1st Prize for offspring

Nachzuchtehrung  - 1. Platz
1. Gustur frá Hóli 88165895,
12v grár, F: Gáski frá Hofsstöðum, M: Abba frá Gili
Dæmd afkvæmi 27, stig samtals: 126
Juged offsprings: 27, Total score: 126

2. Óður frá Brún, 89165520,
11v, bleikálóttur, F: Stígur frá Kjartansstöðum, M: Ósk frá Brún
Dæmd afkvæmi 18, stig samtals 125
Juged offsprings: 18, Total score: 125

3. Þorri frá Þúfu 89184551,
11v. Brúnn, F: Orri frá Þúfu, M: Hviða frá Þúfu
Dæmd afkvæmi 26, stig samtals: 121
Juged offsprings: 26, Total score: 121

Hryssur með afkvæmum - heiðursverðlaun
Mares - Honorary Prize for offspring
Stuten - Ehrung für Nachzucht
1. Þrá frá Hólum 78258301,
22 v, jörp, F: Þáttur frá Kirkjubæ, M: Þerna frá Kolkuósi
Dæmd afkvæmi 8, stig samtals 129
Juged offsprings: 8, Total score: 129

2. Ósk frá Brún 81265031,
19v bleikálótt, F: Ófeigur frá Flugumýri M: Hekla frá Árgerði
Dæmd afkvæmi 7, stig samtals 122
Juged offsprings: 7, Total score: 122

3. Gola frá Brekkum 79284968,
21v, rauð, F: Hrafn frá Holtsmúla, M: Ör frá Hellulandi
Dæmd afkvæmi 5, stig samtals 121
Juged offsprings: 5, Total score: 121

Stóðhestar - 6 vetra og eldri
Stallions - 6 yrs +
Hengste - 6 jährig +
1. Huginn frá Haga I 94166620,
6 v. Grár, F: Sólon frá Hóli, M: Vænting frá Haga
By: 7,84, Hæ: 8,97, Aðaleinkunn: 8,52

2. Dynur frá Hvammi 91284184,
6v rauður. F: Orri frá Þúfu, M: Djásn frá Heiði
By: 8,32, hæ:8,57, Aðaleinkunn: 8,47

3. Óskar frá Litla-Dal 94165100,
6v brúnn, F: Örvar frá Hömrum M: Gjósta frá Stóra-Hofi
By: 8,37, hæ: 8,47, Aðaleinkunn: 8,43

Stóðhestar - 5 vetra og eldri
Stallions - 5 yrs +
Hengste - 5 jährig +
1. Askur frá Kanastöðum 95184279,
svarttvístjörnóttur, F: Svartur frá Unalæk, M: Askja frá Miðsitju
By: 8,18, hæ: 8,82, Aðaleinkunn: 8,44

2. Þyrnir frá Þóroddstöðum 95188801,
dökkrauðstjörn, F: Galdur frá Laugavatni, M: Hlökk frá Laugavatni.
By: 8,59, hæ:8,31, Aðaleinkunn: 8,43

3. Hróður frá Refsstöðum 95135993,
rauðbles,sokkóttur, F: Léttir frá Stóra-Ási, M: Rán frá Refsstöðum
By: 7,94, Hæ: 8,69, Að: 8,39.

Stóðhestar - 4 vetra og eldri
Stallions - 4 yrs +
Hengste - 4 jährig +
1. Ýmir frá Holtsmúla I 96186694
rauður, F: Orri frá Þúfu M: Yrpa frá Syðra-Skörðugili
By: 8,24, hæ: 8,31, Aðaleinkunn: 8,28

2. Flygill frá Vestri-Leirárgörðum 96135467,
grár F: Kolfinnur frá Kjarnholtum M: Frægð frá Vestri-Leirárgörðum
By: 7,78, hæ: 8,56, Aðaleinkunn: 8,35

3. Nagli frá Þúfu 96184553,
brúnn, F: Orri frá Þúfu, M: Rák frá Þúfu
By: 8,26, hæ:8,17, Aðaleinkunn: 8,21

Hryssur - 7 vetra og eldri
Mares - 7 yrs +
Stuten - 7 jährig +
1. Þula frá Hólum 92258301,
jörp, F: Kolfinnur frá Kjarnholtum M: Þóra frá Hólum
By: 8,11 hæ: 8,69 Aðaleinkunn: 8,46

2. Þruma frá Þóreyjarnúpi 90255195,
rauðstjörnótt, F: Oddur frá Selfossi M: Ljósa frá Þóreyjarnúpi
By: 7,99 hæ: 8,55, Aðaleinkunn 8,33

3. Spurning frá Kirkjubæ 93286105,
rauðblesótt, F: Flygill frá Votmúla, M: Fluga frá Kirkjubæ
By: 8,29 hæ: 8,31

Hryssur - 6 vetra
Mares - 6 yrs
Stuten - 6 jährig
1. Bringa frá Feti 94286925,
brún, F: Orri frá Þúfu M: Brynja frá Skarði
By: 8,13 hæ: 8,84 Aðaleinkunn: 8,56

2. Gyðja frá Lækjarbotnum 94286807,
F: Baldur frá Bakka M: Hekla Mjöll frá Lækjarbotnum
By: 8,21 hæ: 8,50, Aðaleinkunn 8,38

3. Flauta frá Dalbæ 94287654,
rauðtvístjörnótt, F: Bassi frá Bakka M: Spurn frá Dalbæ

Hryssur - 5 vetra
Mares - 5 yrs
Stuten - 5 jährig
1. Gleði frá Prestbakka 95285030,
móálótt, F: Þorri frá Þúfu, M: Gyðja frá Gerðum
By: 8,31 hæ: 8,96, aðaleinkunn: 8,70

2. Gígja frá Auðsholtshjáleigu 95287053,
F: Orri frá Þúfu M Hrafntinna frá Auðsholtshjáleigu
By: 7,91 hæ: 8,74 Aðaleinkunn: 8,41

3. Ösp frá Háholti 95288026 ,
móbrúnstjörnótt, F: Þytur frá Hóli, M: Kylja frá Háholti
By: 8,13 hæ: 8,44 Aðaleinkunn: 8,32

Hryssur - 4 vetra
Mares - 4 yrs
Stuten - 4 jährig
1. Spyrna frá Holtsmúla I, 96286687,
F: Orri frá Þúfu, M: Sara Borgfjörð frá Holtsmúla I
By: 8,29 hæ:8,39, Aðaleinkunn: 8,35

2. Álfadís frá Selfossi 96287660
rauðskjótt, F: Adam frá Meðalfelli M: Grýla Stangarholti
By: 7,78, hæ:8,66, aðaleinkunn: 8,31

3. Þerna frá Arnarhóli 96287667,
leirljós, F: Páfi frá Kirkjubæ, M: Vaka frá Arnarhóli
By: 7,85 hæ: 8,55, Aðaleinkunn: 8,27
 
A flokkur gæðinga
A Class gæðingar (five gait)
A Klasse gæðingar (Fünfgang)
1. Ormur frá Dallandi,
8v, brúnn Knapi Atli Guðmundsson Fákur 9,216
F: Orri, Þúfu M: Lýsa,Efri-Rótum, Eigandi: Þórdís A Sigurðardóttir

2. Klakkur frá Búlandi,
10 v móálóttur, eig og knapi Vignir Jónasson Fákur 9,084
F:Reykur, Hoftúnum, M: Yrpa, Litla-Dal

3. Stjarni frá Dalsmynni,
6v brúnstjörnóttur Kn. Ragnar Hinriksson Fákur 8,787
F: Orri, Þúfu M: Hátíð, Hrepphólum, Eig: knapi og Edda Rún Ragnarsdóttir

4. Skafl frá Norðurhvammi,
10v brúnn, kn: Sigurður Sigurðarson Máni 8,778
F: Sörli Stykkishólmi M: Þögn, Norðurhvammi, eig: Sigurður V Ragnarsson

5. Lilja frá Litla-Kambi,
7v bleikálótt kn: Vignir Jónasson Fákur 8,733
F: Dagur frá Kjarnholtum M:Bylgja frá Sturlu-Reykjum
Eigandi: Vignir Jónasson og Ylva Hagander

6. Ljósvaki frá Akureyri,
8v leirljós kn: Baldvin Ari Guðlaugsson Léttir 8,596
F: Kjarval Sauðárkróki, M: Kvika, Brún Eig:Hrossaræktarsamband Skagafj. og Suðurlands, Guðlaugur Arason og Snjólaug Baldvinsdóttir

7. Kolskeggur frá Garði,
9v jarpur, kn: Atli Guðmundsson Sörli 8,551
F: Baldur Bakka, M: Jörp, Garði; Eig: Will Covert og Erling Sigurðsson

8. Óður frá Brún,
11v bleikálóttur Kn: Auðunn Kristjánsson Fákur 8,307
F: Stígur 1017 M:Ósk, Brún, Eigandi: Óður ehf

9. Fjöður frá Ás I ,
10v rauðstjörnótt, kn:Will Covert Gustur 8,66
F: Feykir Hafsteinsstöðum M: Fluga Ási, Eig: knapi, Betsy Covert og Anne Marie Martin

10. Randver frá Nýjabæ,
6v rauðjarpskjóttur, kn:Vignir Jónasson Sleipnir 8,53
F: Gáski, Hofsstöðum M: Gýgja Nýjabæ, Eig: Óli A Haraldsson

11. Geysir frá Gerðum,
14v bleikálóttur kn:Reynir Aðalsteinsson Ljúfur 8,48
F: Ófeigur Flugumýri, M: Gerpla Kópavogi, Eig: Björg Ólafsdóttir

12. Súla frá Bjarnastöðum,
7v, móbrún, eig og kn:Hugrún Jóhannsdóttir Gustur 8,47
F: Ylur Bjarnastöðum M: Sóley Bjarnastöðum

13. Þytur frá Kálfhóli,
7v: rauður kn og eig:Elsa Magnúsdóttir Sörli 8,45
F: Kveikur,Miðsitju M: Toppa Kálholti II

14. Ómur frá Brún,
6v jarpur, kn:Baldvin Ari Guðlaugsson Funi 8,45
F: Kveikur Miðsitju, M: Ósk, Brún, eigandi: Mattías Eiðsson

15. Kjarnveig frá Kjarnholtum,
11v rauðblesótt, kn:Tómas Ragnarsson Fákur 8,42
F:Hrafn, Holtsmúla M:Glókolla Kjarnholtum, eig: Magnús Einarsson og Sigurður Jensson

B flokkur gæðinga
B Class gæðingar (four gait)
B Klasse gæðingar (Viergang)
1. Markús frá Langholtsparti,
7v brúnn, kn: Sigurbjörn Bárðarson Gustur 9,27
F: Orri frá Þúfu, M: Von, Bjarnastöðum, eig: Kjartan Kjartansson

2. Valíant frá Heggsstöðum,
10v svartstjörn, nös, kn og eig: Hafliði Halldórsson Fákur 8,96
F: Gustur, Stykkishólmi M: Héla Heggsstöðum

3. Glampi frá Vatnsleysu,
11v svartblesóttur, kn: Björn Jónsson Stígandi 8,88
F: Smári Borgarhóli, M: Albína, Vatnsleysu, eig: Vatnsleysubúið

4. Víkingur frá Voðmúlastöðum,
10v rauðblesóttur, kn: Brynjar Jón Stefánsson Sleipnir 8,87
F: Sögublesi, Húsavík, M: Dúkka, Voðmúlastöðum, eig: knapi, Guðlaugur Jónsson, Hrossaræktarsamtök V-Hún og A-Hún.

5. Laufi frá Kollaleiru,
10v, rauðstjörnóttur, kn og eig: Hans M. Kjerúlf Freyfaxi 8,83
F: Bjartur, Egilsstöðum M: Stjarna, Hafursá

6. Filma frá Árbæ,
9v, brún, kn: Þórður Þorgeirsson Fákur 8,77
F: Toppur, Eyjólfsstöðum M: Berta, Vatnsleysu, eig: Magnús Arngrímsson og Arngrímur Magnússon

7. Krummi frá Geldingalæk,
12v, brúnstjörnóttur, kn: Olil Amble Máni 8,69
F: Baldur, Bakka M: Spyrna, Kirkjubæ, Eig: Jón B. Olsen

8. Snælda frá Bjarnanesi,
10v jörp, kn: Vignir Jónasson Hornfirðingur 8,62
F: Stormur, Bjarnanesi M: Gláma, Eyjarhólum, eig: Olgeir Ólafsson

9. Kóngur frá Miðgrund ,
12v móálóttur, kn:Sigurbjörn Bárðarson Þjálfi 8,63
F: Ófeigur, Flugumýri M: Gneista, Silfrastöðum, Eig: Þórarinn Illugason

10. Hrólfur frá Hrólfsstöðum,
10v, rauðstjörnóttur, kn og eig: Ragnar Ágústsson Sörli 8,55
F: Helmingur, Djúpadal, M: Gyðja, Hrólfsstöðum

11. Feldur frá Laugarnesi ,
14v, hvítur, kn:Erling Sigurðsson Andvari 8,51
F: Feykir, Hafsteinsstöðum, M: Frenja, Lauganesi, eig: knapi og Snúlla Einarsdóttir

12. Ljúfur frá Vindási ,
6v rauður, kn og eig: Jón Jónsson Geysir 8,44
F: Austri, Austurkoti, M: Tinna, Vindási

13. Bruni frá Hafsteinsstöðum,
6v, rauðtvístjörnóttur, kn: Jakob Sigurðsson Dreyri 8,43
F: Fáni Hafsteinsstöðum M: Sýn, Hafssteinstöðum, eig: knapi og Sigurður V Ragnarsson

14. Erill frá Kóparvogi,
9v, brúnn, kn: Atli Guðmundsson Blær 8,42
F: Piltur, Sperðli M: Gnótt, Steinmóðabæ, eig: knapi og Þorsteinn Kristjánsson

15. Djákni frá Litla-Dunhaga ,
11v brúnn, kn:Will Covert Fákur 8,39
F: Garður, Litla-Garði M: Tinna, Möðruvöllum I, eig: Sigurbjörn Bárðarson og Heidi Kline
 
Barnaflokkur
Children class
Kinderklasse
1. Camilla P. Sigurðardóttir
með Fróða frá Miðsitju, 9v, brúnn Máni 8,88

2. Hekla K. Kristinsdóttir
með Stíganda frá Kirkjulæk, 13v rauðskjóttur Geysir 8,81

3. Sara Sigurbjörnsdóttir
með Húna frá Torfunesi, 8v grár Fákur 8,75

4. Heiða Rut Guðmundsdóttir
með Skugga frá Skeljabrekku, 12v brúnn Máni 8,63

5. Sandra Líf Þórðardóttir
með Díönu frá Enni, 8v sótrauð Sörli 8,60

6. Rósa B. Þorvaldsdóttir
með Árvakur frá Sandhóli, 11v,rauðstjörnóttur Sörli 8,59

7. Ástgeir R. Sigmarsson
með Fák frá Hárlaugsstöðum, 11v bleikálóttum Sleipnir 8,57

8. Elín Sigurðardóttir
með Sleipni frá Hvammi, 12v grár Geysir 8,51

Unglingaflokkur
Youth class
Jugendklasse
1. Freyja Amble Gísladóttir
með Mugg frá Stangarholti, 9v grár Sleipnir 8,77

2. Berglind Rósa Guðmundsdóttir
með Maístjörnu frá Svignaskarði, 10v,brúnstj.Gustur 8,76

3. Sylvía Sigurbjörnsdóttir
með Garp frá Krossi, 11v jarpur Fákur 8,73

4 . Kristján Magnússon
á Hrafnari frá Hindisvík, brúnum Hörður 8,63

5. Heiðar Þormarsson
með Dag frá búlandi, 15v fífilbleikan Geysir 8,57

6. Sandra Hróbjartsdóttir
með Verðandi frá Grund, 9v rauðan Sleipnir 8,47

7. Auður S. Ólafsdóttir
með Sóllilju frá Feti, 9v rauð Máni 8,44

8. Torfi Þ. Sigurðsson
með Gneista frá Miðey, 7v ljósblesóttan Hornfirðingur 8,39

Ungmennaflokkur
Young adult class
Juniorenklasse
1. Karen L. Marteinsdóttir
með Manna frá V-Leirárgörðum, 12, móálstj. Dreyri 8,69

2. Matthías Ó. Barðason
með Ljóra frá Ketu, 8v rauðblesóttur Fákur 8,69

3. Eyjólfur Þorsteinsson
með Gátu frá Þingnesi, 8v, bleikálótt Sörli 8,65

4. Jóna Margrét Ragnarsdóttir
með Þór frá Litlu-Sandvík, 6v bleikálóttan Fákur 8,56

5. Daníel Ingi Smárason
með Seið frá Sigmundarstöðum, 15v brúnan Sörli 8,54

6. Árni B. Pálsson
með Fjalar frá Feti, 8v brúnan Fákur 8,54

7. Elvar Þormarsson
með Essó frá Bólstað, 8v móskjóttan Geysir 8,51

8. Auður Ástvaldsdóttir
með Duld frá Víðivöllum fremri, 8v rauð Freyfaxi 8,48
 
Tölt
1. Hans Kjerúlf
með Laufa frá Kollaleiru 8,56

2. Egill Þórarinsson
með Blæju frá Hólum 8,54

3. Sveinn Ragnarsson
með Hring frá Húsey 8,32

4. Þórður Þorgeirsson
með Filmu frá Árbæ 8,18

5. Sigurbjörn Bárðarson
með Odd frá Blönduósi 8,14

6. Hafliði Halldórsson
með Valíant frá Heggsstöðum 8,01
 
300 m stökk
Gallop - 300 m
Galopp - 300 M

1. Leiftur frá Herjólfsstöðum,
Axel Geirsson; 21,84 sek

2. Kósi frá Efri-Þverá,
Sigurþór Sigurðsson; 22,09 sek

3. Vinur frá Stóra-Fljóti,
Stígur Sæland; 22,14 sek

4. Synd frá Reykjavík,
Sylvía Sigurbjörnsdóttir; 22,25

5. Sproti frá Ábakka,
Aníta M. Aradóttir; 22,35 sek

800 m stökk
Gallop - 800 m
Galopp - 800 M

1. Gáska frá Þorkelshóli,
Sigþór Sigurðsson; 61,51 sek

2. Lýsingur frá Brekku,
Stígur Sæland; 62,18 sek

3. Týr frá Þúfu,
Sigurjón Ö. Björnsson; 63.97 sek

4. Kjarkur frá Ferjukoti,
Sigurjón Ö. Björnsson; 64,10 sek

150 metra skeið
Pace - 150 m
Pass 150 m
1. Lúta frá Ytra-Dalsgerði,
Þórður Þorgeirsson; 13,96 sek

2. Neisti frá Miðey,
Sigurbjörn Bárðarson; 14,18 sek

3. Hraði frá Sauðárkróki,
Logi Laxdal; 14,21 sek

4. Gunnur frá Þóroddsstöðum,
Bjarni Bjarnason; 14,21 sek

5. Gýgjar frá Stangárholti,
Auðunn Kristjánsson; 14,37

250 metra skeið
Pace - 250 m
Pass 250 m
1. Framtíð frá Runnum,
Sveinn Ragnarsson; 22,07 sek

2. Ósk frá Litla-Dal,
Sigurbjörn Bárðarson; 22,41 sek

3. Hnoss frá Ytra-Dalsgerði,
Þórður Þorgeirsson; 22,59 sek

4. Vaskur frá Vöglum,
Baldvin Ari Guðlaugsson; 22,88 sek

5. Óðinn frá Efsta-Dal,
Jóhann Valdimarsson; 22,96 sek

Landsmˇt hestamanna

Hˇlar Ý Hjaltadal 27. j˙nÝ - 3. j˙lÝ 2016